ข่าวสารและกิจกรรม

วัคซีนโควิด-19💉💉 ช่วยชีวิต❤️ช่วยชาติ ❤️ ครั้งนี้ Sinopharm✨ ต่อไปก็ Moderna 🥰 🌈บรรยากาศวันแรกของโรงพยาบาลธนบุรี-ชุมพร...

Posted by โรงพยาบาลธนบุรี-ชุมพร on Wednesday, 30 June 2021


📌📌วัคซีนทางเลือก สำหรับองค์กร บริษัท ห้างร้าน เท่านั้น📣📣 บริษัท ธนบุรี เฮลท์แคร์ กรุ๊ป จำกัด (มหาชน)...

Posted by โรงพยาบาลธนบุรี-ชุมพร on Tuesday, 8 June 2021


ประกาศ โรงพยาบาลธนบุรี-ชุมพร 🔈 ขอเรียนให้ท่านทราบว่า บมจ.ธนบุรี เฮลท์แคร์ กรุ๊ป (THG)...

Posted by โรงพยาบาลธนบุรี-ชุมพร on Friday, 4 June 2021


✨1 มิถุนายน ของทุกปี 🥛 เป็น "วันดื่มนมโลก" หรือ World Milk Day💙 กำหนดขึ้นโดยองค์การอาหารแห่งสหประชาชาติ...

Posted by โรงพยาบาลธนบุรี-ชุมพร on Tuesday, 1 June 2021


22 พฤษภาคม 2564 🗓 เป็นอีกวันที่น่ายินดี ที่โรงพยาบาลธนบุรี-ชุมพร ได้ทำการส่งผู้ป่วยโรคโควิด-19 จาก covid ward 2...

Posted by โรงพยาบาลธนบุรี-ชุมพร on Friday, 21 May 2021


💝คลายความกังวล💝 #เพิ่มความมั่นใจ ให้ผู้ใช้บริการ🙂 🏥รพ.ธนบุรี-ชุมพร ให้ความร่วมมือกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดชุมพร...

Posted by โรงพยาบาลธนบุรี-ชุมพร on Saturday, 8 May 2021


📣📣"ตรวจเชื้อไว รู้ผลเร็ว รักษาเลย "💡 โรงพยาบาลธนบุรี-ชุมพร เปิดบริการตรวจเชื้อโควิด Ag-Test COVID-19 ตรวจพบเชื้อ...

Posted by โรงพยาบาลธนบุรี-ชุมพร on Friday, 30 April 2021


#ชาวธนบุรีชุมพรร่วมสร้างภูมิคุ้มกันหมู่เพื่อการดูแลคุณอย่างปลอดภัย เมื่อวันที่ 21 เมษายน 2564 บุคลากรทางการแพทย์...

Posted by โรงพยาบาลธนบุรี-ชุมพร on Wednesday, 21 April 2021


เพื่อเป็นการสืบสานวัฒนธรรมประเพณีอันดีงามของไทย 🙏 ทางรพ.ธนบุรี-ชุมพร จึงได้จัดให้มีการสวมใส่ชุดผ้าไทย พร้อมกับ บริษัท...

Posted by โรงพยาบาลธนบุรี-ชุมพร on Monday, 12 April 2021


ขอขอบคุณ คุณเบส บ้านไร่ ไออรุณ baan rai i arun ที่มอบความไว้วางใจ ❤️ให้รพ.ธนบุรี-ชุมพร ดูแลสุขภาพ คุณพ่อ👨‍🦳 ❤️🥒🍅🍆🌶🥦🌽🌶🥬🥦🍆🥑🍅🥭❤️ 🏥ขอให้คุณพ่อของคุณเบสมีสุขภาพแข็งตลอดไปนะคะ☺️

Posted by โรงพยาบาลธนบุรี-ชุมพร on Saturday, 20 March 2021